วันนี้มีการประกาศรายชื่อผู้ผ่านเข้ารอบ International SaiMoe League 2011 รอบคัดเลือก จำนวน 96 คน ซึ่งจะไปรวมกับ อีก 48 คนที่ได้สิทธิ์ผ่านเข้ารอบโดยอัตโนมัติไปก่อนแล้ว รวมเป็น 144 คน ตามรายชื่อด้านล่างนี้ครับ
 
ผมมีไฮไลท์สีแดงคือคนที่ผมเชียร์อยู่ครับ (อิอิ หลายใจอย่างมาก) ก็คงมีทั้งคนที่น่าจะผ่านฉลุย และคนที่เชียร์ยังไงก็ไม่มีลุ้นน่ะครับ ส่วนไฮไลท์ สีเขียวคือคนที่คาดว่าน่าจะมาแรง หรือเป็นตัวเต็งที่จะได้ลุ้นพื้นที่เพลย์ออฟ (Top 16) ถ้าสีแดงเข้มคือผมเชียร์ และเป็นตัวเต็งด้วยครับ
 
AIR:
Kamio Misuzu << รายนี้มือเก๋า แต่น่าจะไปได้ไม่ไกลมาก

Amagami SS: << เห็นภาพเลยว่าแฟนบอยสามคนนี้เยอะกว่าคนอื่น
Ayatsuji Tsukasa
Morishima Haruka
Nanasaki Ai << อันดับเสนอชื่อต่ำกว่าที่คิด แต่ยังพอมีหวัง

Angel Beats!:
Iwasawa
Nakamura Yuri << ได้โควต้าเข้ามา เสี่ยงต่อความล้มเหลว
Shiina
Tachibana Kanade << น่าจะมีลุ้นพื้นที่เพลย์ออฟ
Yui

Arakawa Under the Bridge:
Nino

Baka to Test to Shoukanjuu:
Himeji Mizuki
Kirishima Shouko

Bakemonogatari:
Oshino Shinobu
Sengoku Nadeko << ปีนี้เจอคานาเดะเข้าไปเสียเปรียบแน่นอน
Senjougahara Hitagi << รายนี้ปีนี้น่าจะร่วงลงอีกหน่อย

Black★Rock Shooter:
Kuroi Mato (Black★Rock Shooter)

Bungaku Shoujo:
Amano Touko << เชียร์อยู่นะ แต่น่าจะไม่รอด

Cardcaptor Sakura:
Kinomoto Sakura << อันนี้รุ่นลายครามเลย แต่อีกนัยหนึ่งคือตกยุค T_T

CLANNAD:
Fujibayashi Kyou << ปีนี้จะร่วงไปอีกแค่ไหนไม่รู้เหมือนกัน
Furukawa Nagisa
Ibuki Fuuko
Ichinose Kotomi
Okazaki Ushio << เหนียวแน่นจริงๆ มีคนเสนอชื่อเข้ามาได้อีก
Sakagami Tomoyo << สูสีกับเคียว

Code Geass Hangyaku no Lelouch:
C.C.

DARKER THAN BLACK:
Yin << คัมแบ็กกลับมาอีกรอบ แล้วเดี๋ยวก็ตกรอบคัดเลือกตามสูตร

Dragon Crisis!:
Rose << เตี้ย แบน อ้อน นี่มันโมเอะขนาดได้อันดับ 13 เชียวรึ

Durarara!!:
Celty Sturluson << โมเอะมาก คิดดู ขนาดไม่มีหัวยังโมเอะขนาดนี้
Sonohara Anri

EVANGELION: << ส่งระดับตำนานเข้าประกวดเป็นประจำ
Ayanami Rei
Souryuu Asuka Langley

Fairy Tail: << สีสันจากการ์ตูนโชเน็น
Erza Scarlet
Lucy Heartfilia

Fate/stay night:
Illyasviel von Einzbern
Saber << ไม่รู้ปีนี้ยังจะแรงอีกรึเปล่า
Tohsaka Rin << ขอคะแนนเพิ่มจาก UBW หน่อยเถอะ

FORTUNE ARTERIAL:
Sendou Erika

Fractale:
Nessa

GOSICK:
Victorique de Blois << ออกตัวแรงมาก น่ารักจริงๆนะ

Hanamaru Youchien:
Yamamoto Nanako

Hayate no Gotoku!:
Katsura Hinagiku << โอกาสลุ้นแชมป์มีไม่น้อย
Maria
Nishizawa Ayumu
Saginomiya Isumi
Sanzenin Nagi << ปีที่แล้วทำผลงานไว้เทพเหลือเชื่อ
Segawa Izumi

Hidamari Sketch:
Yuno << จะเรียกว่าขาประจำก็ได้นะเนี่ย

Highschool of the Dead:
Busujima Saeko

Higurashi no Naku Koro ni: << นี่ก็เหนียวแน่นเหลือเกิน
Furude Hanyuu
Furude Rika
Ryuguu Rena

IS :
Cecilia Alcott
Charlotte Dunoa << ตอนนี้ยังเหมือนเครื่องไม่แรง แต่ผมเช็กกระแสรอบโลกมาแล้ว ผมเชื่อมั่น!!
Fan Rinin
Laura Bodewig << ตอนเสนอชื่อเพิ่งได้โชว์ไปหนึ่งฉาด อุตส่าห์หลุดเข้ามากับเค้าด้วย
Shinonono Houki << เข้ามาเป็นที่ 7 แสดงว่าเรื่องนี้มีลุ้น (จากชาร์ล็อต)

Jigoku Shoujo:
Enma Ai

Kaichou wa Maid-sama!:
Ayuzawa Misaki

Kami nomi zo Shiru Sekai:
Elsie de Lute Irma << อันดับ 17 ถือว่าไม่เลว
Nakagawa Kanon << อนิเมอวยอลังซะขนาดนั้น
Shiomiya Shiori

Kara no Kyoukai:
Ryougi Shiki

Katekyou Hitman Reborn!:
Chrome Dokuro

Kimi ni Todoke:
Kuronuma Sawako << ปีที่แล้วทำท่าจะดี ไปๆมาๆตกรอบคัดเลือกซะงั้น

Kobato.:
Hanato Kobato

K-ON!:
Akiyama Mio << แชมป์เก่า
Hirasawa Ui
Hirasawa Yui << ไม่ต้องสาธยายมาก เอาชื่อเรื่องอย่างเดียวก็ได้เปรียบแล้ว
Kotobuki Tsumugi
Nakano Azusa << ระวัง ปีนี้เธออาจจะปีนเกลียว
Tainaka Ritsu

Kore wa Zombie Desu ka?:
Eucliwood Hellscythe << ขอให้แรงอย่างงี้ไปเรื่อยๆนะ ว่าแต่ใช้นักพากย์กี่คนแล้วนิ
Haruna
Seraphim

Lucky☆Star: << แผ่วลงเรื่อยๆ ใกล้ถึงจุดแล้วกระมัง
Hiiragi Kagami
Hiiragi Tsukasa
Izumi Konata

Mahou Shoujo Lyrical Nanoha:
Fate Testarossa Harlaown << เป็นแชมป์คนแรก แต่ตอนนี้ขยับลงไปเรื่อยๆแล้ว
Takamachi Nanoha
Yagami Hayate

Mahou Shoujo Madoka★Magica:
Akemi Homura
Kaname Madoka
Tomoe Mami << ได้คะแนนจากตอนที่สามไปเยอะน่าดู

Mayoi Neko Overrun!:
Kiriya Nozomi
Serizawa Fumino

Meitantei Conan:
Haibara Ai << เค้าว่ากันว่าเป็นคนที่ได้แข่ง SaiMoe Japan ติดต่อกันมากครั้งที่สุดในประวัติศาสตร์
Mouri Ran << ขนาด SaiMoe Japan ยังไม่เคยได้แข่งเลยนะเนี่ย

MM!:
Isurugi Mio
Yuuno Arashiko

Nurarihyon no Mago:
Oikawa "Yuki-onna" Tsurara << แด่แฟนอวยชาวไทย

Ookami-san to Shichinin no Nakama-tachi:
Ookami Ryouko

Ore no Imouto ga Konna ni Kawaii Wake ga nai:
Aragaki Ayase
Gokou "Kuroneko" Ruri << แชมป์รอบเสนอชื่อ
Kousaka Kirino << ส่วนนี่รองแชมป์
Tamura Manami

PandoraHearts:
Alice

Panty & Stocking with Garterbelt:
Stocking << มีแต่ถุงน่อง (โนแพน?)

Rozen Maiden: << ปีที่แล้วน่าผิดหวังสุดๆ
Shinku
Souseiseki
Suigintou
Suiseiseki

Saki: << เข้ามาเป็นสีสันแหงๆ ปีที่แล้วเละไม่เป็นท่า
Amae Koromo
Haramura Nodoka
Kataoka Yuuki

Seitokai no Ichizon: << อันนี้กระแสแรงเหลือเชื่อเลย
Akaba Chizuru
Sakurano Kurimu
Shiina Mafuyu
Shiina Minatsu

Seitokai Yakuindomo:
Amakusa Shino

Shakugan no Shana:
Hecate
Shana << นี่ก็เต็งแชมป์

Shinryaku! Ika-Musume:
Ika-Musume << ท่าทางคนชอบเยอะเหมือนกันแฮะ

Shugo Chara!:
Hinamori Amu << เข้ามาแล้วก็ไปตกรอบอีก แต่ก็จะเชียร์
Hoshina Utau

Sora no Otoshimono: << เรื่องนี้ได้คะแนนเยอะกว่าที่คิดมาก
Astraea
Ikaros
Nymph

Spice and Wolf:
Horo << ติดกาวตราช้างไว้กับรายการนี้แล้ว

Suzumiya Haruhi no Yuuutsu:
Asahina Mikuru
Nagato Yuki << ยังไงความนิยมก็ไม่ตก
Suzumiya Haruhi << พระเจ้า

To Aru Majutsu no Index/To Aru Kagaku no Railgun:
Index Librorum Prohibitorum << ยังไงคะแนนก็คงยังสู้บิริบิริไม่ได้
Itsuwa << โหดมาก แค่ยิ่นผ้าเช็ดมือก็ได้คะแนนขนาดนี้แล้ว
Kanzaki Kaori << อิมแพ็คท์ Angel เรอะ
Last Order
Misaka Mikoto << ยังอยู่ในช่วงขาขึ้น
Saten Ruiko << คนธรรมดาก็เทพได้
Shirai Kuroko << โมเอะตรงไหนนิ ไม่เข้าใจ
Tsukuyomi Komoe
Uiharu Kazari

To LOVE-Ru:
Konjiki no Yami << ปีนี้อาจจะแรงขึ้นได้ หลังได้รับการเลื่อนขั้นเป็นนางเอก
Kotegawa Yui
Lala Satalin Deviluke
Yuuki Mikan << น้องสาว+เสียงคานะตัน = WIN

Toradora!:
Aisaka Taiga << นี่ก็ตัวเต็ง แต่ปีนี้อาจจะแผ่วลงบ้าง
Kawashima Ami
Kushieda Minori

WORKING!!:
Inami Mahiru
Taneshima Poplar
Yamada Aoi

Yosuga no Sora:
Amatsume Akira
Kasugano Sora << มาที่ 5 เลย แสดงว่าคนอวยเยอะมาก

Yumekui Merry:
Merry Nightmare << เหลือเชื่อ อนิเมไม่เห็นจะดังเท่าไหร่เลย

Zero no Tsukaima:
Louise Françoise le Blanc de la Vallière << เข้ามาเป็นอันดับ 15 ถือว่าไม่เลวทีเดียว

ในรอบคัดเลือกจะแข่งกันไปเรื่อยๆจนกว่าจะได้ 50 คนสุดท้ายที่จะได้สิทธิ์แข่งใน Regular Season
รอบต่อไปจะเป็นรอบคัดเลือก เฟส 1 แบ่งออกเป็น 16 กลุ่มๆละ 9 คน เริ่มวันที่ 3 มีนาคม นี้ครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Comment

Comment:

Tweet

ท่านอวยเหมือนผมเลย ชาล็อต+แมวดำ

#1 By infee (125.24.48.252) on 2011-02-18 20:34